Hiếp dâm trẻ em - Khanh ngựa quen đường cũ

Đã từng vào tù 16 năm với tội danh hiếp dâm trẻ em, nhưng đối tượng Nguyễn Duy Khanh (35 tuổi, ở tổ 18, ấp Vĩnh Lộc, thị trấn Cái Dầu, huyện Châu Phú, tỉnh An Giang) vẫn ngựa quen đường cũ.
Quảng Nam: Bản án 20 năm tù cho kẻ hàng xóm hiếp dâm trẻ em Nữ sinh lớp 12 nhảy cầu tự tử nghi bị hiếp dâm Bốn "cẩu tặc" khống chế 2 thiếu nữ đưa vào rừng hãm hiếp Bắt kẻ hiếp dâm nữ sinh trên đường đi học về ở Hải Dương Bắt nóng đối tượng 72 tuổi hiếp dâm bé gái Điều tra thông tin thầy giáo hiếp dâm học sinh lớp 8

Nguyễn Duy Khanh (35 tuổi, ngụ tổ 18, ấp Vĩnh Lộc, thị trấn Cái Dầu, huyện Châu Phú, tỉnh An Giang) vừa bị Cơ quan Cảnh sát điều tra Công an huyện Châu Phú ra Quyết định tạm giữ hình sự để tiếp tục điều tra về hành vi “Hiếp dâm người dưới 16 tuổi”.

Theo thông tin từ Công an huyện Châu Phú, trước đó, khoảng 22h ngày 12/5, Nguyễn Duy Khanh phát hiện cháu Nguyễn H.Q.N (sinh ngày 24/2/2010) đang bán vé số trên đường nên đã dụ dỗ và chở cháu đến bãi đất khu đô thị Sao Mai và thực hiện hành vi xâm hại. Sau đó, Khanh chở bé N đến nhà trọ cùng thị trấn để tắm.

Chủ nhà trọ thấy cô bé hoảng loạn, quần áo dơ bẩn nên đưa vào tắm và hỏi tình hình. N kể bị Khanh hiếp dâm. Chủ nhà đã báo cho gia đình cháu N; gia đình nhận sau khi biết sự việc đã trình báo công an.

Sau khi bỏ trốn, Khanh bị lực lượng chức năng bắt giữ. Tại cơ quan điều tra, Khanh đã khai nhận toàn bộ hành vi của mình với bé N.

hiep dam tre em khanh ngua quen duong cu
Đối tượng Khanh tại cơ quan điều tra

Đáng nói là, Khanh vừa mãn hạn tù sau 16 năm bị Tòa án Nhân dân tỉnh An Giang tuyên phạt 16 năm tù giam về tội "Hiếp dâm trẻ em".

Đối với vấn đề phạm tội hiếp dâm, Điều 142 Bộ luật Hình sự 2015, sửa đổi, bổ sung 2017 quy định:
Điều 142. Tội hiếp dâm người dưới 16 tuổi
1. Người nào thực hiện một trong các hành vi sau đây, thì bị phạt tù từ 07 năm đến 15 năm:
a) Dùng vũ lực, đe dọa dùng vũ lực hoặc lợi dụng tình trạng không thể tự vệ được của nạn nhân hoặc thủ đoạn khác giao cấu hoặc thực hiện hành vi quan hệ tình dục khác với người từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi trái với ý muốn của họ;
b) Giao cấu hoặc thực hiện hành vi quan hệ tình dục khác với người dưới 13 tuổi.
Hoài An (t/h)
Xem phiên bản mobile