Danh sách 29 người trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XV tại TP Hà Nội

TTTĐ - Theo Nghị quyết số 748/NQ-HĐBCQG ngày 10/6/2021 của Hội đồng Bầu cử quốc gia về kết quả bầu cử và danh sách 499 người trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XV, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XV tại đơn vị bầu cử số 1 (quận Ba Đình, Đống Đa, Hai Bà Trưng) thành phố Hà Nội.
Chiều nay, công bố danh sách người trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XV Danh sách 56 đại biểu trúng cử HĐND tỉnh Yên Bái nhiệm kỳ 2021 - 2026 Phó Thủ tướng Chính phủ Lê Văn Thành: Cử tri sẽ sáng suốt bầu ra những người tiêu biểu nhất
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trúng cử đại bieur Quốc hội khóa XV
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XV tại đơn vị bầu cử số 1 của Hà Nội

Theo Nghị quyết, có 29 người đã trúng cử đại biểu Quốc hội khoá XV tại 10 đơn vị bầu cử của thành phố Hà Nội .

Đơn vị số 1 gồm các quận Ba Đình, Đống Đa và Hai Bà Trưng, có 3 đại biểu: Nguyễn Phú Trọng (sinh năm 1944); Nguyễn Trúc Anh (sinh năm 1974); Nguyễn Quốc Duyệt (sinh năm 1968).

Đơn vị số 2 gồm các quận Hoàn Kiếm, Long Biên và huyện Đông Anh, có 3 đại biểu: Nguyễn Hữu Chính (sinh năm 1963); Trương Xuân Cừ (sinh năm 1960); Bùi Huyền Mai (sinh năm 1975).

Đơn vị số 3 gồm các quận Cầu Giấy, Nam Từ Liêm và Thanh Xuân, có 3 đại biểu: Dương Minh Ánh (sinh năm 1975); Nguyễn Phi Thường (sinh năm 1971); Nguyễn Ngọc Tuấn (sinh năm 1966).

Đơn vị số 4 gồm quận Hoàng Mai và huyện Gia Lâm có 3 đại biểu: Đặng Minh Châu (Hòa thượng Thích Bảo Nghiêm - sinh năm 1956); Đinh Tiến Dũng (sinh năm 1961); Vũ Thị Lưu Mai (sinh năm 1972).

Đơn vị số 5 gồm các quận Tây Hồ, Bắc Từ Liêm và huyện Hoài Đức có 3 đại biểu: Vũ Tiến Lộc (sinh năm 1960); Bùi Hoài Sơn (sinh năm 1975); Nguyễn Hải Trung (sinh năm 1968).

Đơn vị số 6 gồm quận Hà Đông và các huyện Thanh Trì, Thanh Oai có 3 đại biểu: Phạm Đức Ấn (sinh năm 1970); Đỗ Đức Hồng Hà (sinh năm 1969); Nguyễn Kim Sơn (sinh năm 1966).

Đơn vị số 7 gồm thị xã Sơn Tây và các huyện Phúc Thọ, Ba Vì, Đan Phượng có 3 đại biểu: Trần Việt Anh (sinh năm 1975); Trần Thị Nhị Hà (sinh năm 1973); Phạm Thị Thanh Mai (sinh năm 1975).

Đơn vị số 8 gồm các huyện Quốc Oai, Chương Mỹ và Thạch Thất có 3 đại biểu: Khuất Việt Dũng (sinh năm 1959); Nguyễn Thị Lan (sinh năm 1974); Lê Nhật Thành (sinh năm 1975).

Đơn vị số 9 gồm các huyện Ứng Hòa, Mỹ Đức, Phú Xuyên và Thường Tín có 3 đại biểu: Tạ Đình Thi (sinh năm 1973); Nguyễn Tuấn Thịnh (sinh năm 1971); Nguyễn Phương Thủy (sinh năm 1974).

Đơn vị số 10 gồm các huyện Sóc Sơn, Mê Linh, có 2 đại biểu: Hoàng Văn Cường (sinh năm 1963); Nguyễn Anh Trí (sinh năm 1957).

Nguồn: Tuổi trẻ Thủ đô
Xem phiên bản mobile