Hà Nội:

Bệnh nhân viêm dạ dày tử vong bất thường sau khi tiêm thuốc giảm đau

Bác sĩ Nguyễn Văn Thường – Giám đốc Bệnh viện Đa khoa Đức Giang (Hà Nội) đã thông tin về trường hợp bệnh nhân Cao D.H (SN 1977, Long Biên) tử vong sau khi tiêm thuốc giảm đau tại đây.
Bé 6 tuổi chết “bất thường” sau khi tiêm thuốc tại BV Phụ sản-Nhi Đà Nẵng Lại thêm bé gái 7 tháng tuổi nguy kịch vì uống thuốc hạ sốt paracetamol Gia Lai: Bệnh nhân tử vong bất thường sau tiêm thuốc tại trung tâm y tế Khách hàng hoang mang vì không biết được uống, tiêm thuốc gì ở Viện thẩm mỹ Gangnam K - Beauty Cô gái 23 tuổi tử vong khi đi chụp cắt lớp tại BV Bạch Mai Nha khoa Quốc tế Việt Pháp: Phụ nữ mang thai vẫn có thể tiêm thuốc tê mài răng

Theo đó, bệnh nhân C.D.H (SN 1977, Long Biên) nhập viện ngày 8/1. Qua thăm khám, ông H. có biểu hiện đau ở vùng dạ dày – tá tràng, trào ngược dạ dày và được chẩn đoán viêm ruột thừa.

Ông H. được chuyển tới Khoa Ngoại tổng hợp để điều trị, truyền nước và theo dõi viêm ruột thừa. Đến đến 11/1, ông H. bị đau bụng nên được bác sĩ tiêm thuốc giảm đau.

Tuy nhiên, đến 3h sáng ngày 12/1, ông H. bị chóng mặt rồi ngất, các bác sĩ sau đó đã cấp cứu song ông không qua khỏi.

Nói về nguyên nhân tử vong, Giám đốc BVĐK Đức Giang cho rằng có sự bất thường ở tim, cơ tim do ông H. nhịp tim chậm, đồng thời cũng không loại trừ bệnh nhân bị sốc phản vệ.

benh nhan viem da day tu vong bat thuong sau khi tiem thuoc giam dau
Bệnh nhân viêm dạ dày tử vong bất thường sau khi tiêm thuốc giảm đau

Lực lượng chức năng đã vào cuộc điều tra vụ việc, mời các chuyên gia về pháp y để làm rõ nguyên nhân tử vong của ông H.

Cũng trong thời gian này, Bệnh viện sẽ nhanh chóng lập Hội đồng chuyên môn để đánh giá, tìm nguyên nhân, có câu trả lời rõ ràng cho người nhà bệnh nhân.

Hiện, thi thể của ông H. được người thân đưa tới nhà tang lễ của Bệnh viện để phục vụ công tác khám nghiệm.

Đinh Linh
Xem phiên bản mobile